วันอังคารที่ ๙ เมษายน ๒๕๖๗ นายสุดสาคร เรืองวิเศษ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ พบปะเยี่ยมให้กำลังใจผู้สมัครเข้ารับการคัดเลือกเพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่ง ครูผู้ช่วยกรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศษ , ผู้สม้ัครเข้ารับการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่ง รองผู้อำนวยการสถานศึกษา/ผู้อำนวยการสถานศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ประจำปี พ.ศ. ๒๕๖๗ การนี้ นางสาวกัญณัฏฐ์ ทับเกตุ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ ได้ร่วมพบปะและให้กำลังใจด้วยเช่นกัน ณ ห้องประชุมเรือนเล็กรับรอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต ๒ อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
- สพป.สระบุรี เขต ๒ อบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาศักยภาพการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสาร รุ่นที่ ๒ - 16 กรกฎาคม 2024
- ครูและนักเรียนในสังกัด สพป.สระบุรี เขต ๒ เข้าตรวจคัดกรองสายตา - 16 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สระบุรี เขต ๒ ร่วมประชุม “สพฐ. สัญจร รวมพลังแก้ไขปัญหาหนี้สินครูและบุคลากร สพฐ. กระทรวงศึกษาธิการ” จุดที่ ๔ ภาคกลาง จ.พระนครศรีอยุธยา - 14 กรกฎาคม 2024