วันที่ 11 เมษายน 2567 นางนภาพร พงษ์ขัน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปางลำพูน พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา เข้าร่วมการประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับผลการประเมินจากโปรแกรมประเมินสมรรถนะนักเรียนมาตรฐานสากล (PISA) ครั้งที่ 3 จากศูนย์ PISA สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยมี ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในการประชุม ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ (Zoom Meeting) ผลการนำนักเรียนกลุ่มเป้าหมายในสังกัดเข้าใช้ระบบ PISA Style Online Testing ระหว่างวันที่ 29 มีนาคม – 10 เมษายน 2567 จำนวน 2,472 คน จากกลุ่มเป้าหมาย จำนวน 5,521 คน คิดเป็นร้อยละ 44.77 ณ ห้องประชุมทันใจ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปาง ลำพูน
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/cb5dc08b-dd5d-40cb-8894-39134acf3b80-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_6519-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_6520-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_6528-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_6525-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_6517-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/messageImage_1712816858648-1600x851.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/messageImage_1712818708024-1600x851.jpg)
- สพม.ลำปาง ลำพูน ทำพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน นิเทศ ติดตาม แผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) - 24 กรกฎาคม 2024
- สพม.ลำปาง ลำพูน ร่วมพิธีเปิดและเยี่ยมชมนิทรรศการมหกรรมวิชาการ “เรียนดี มีความสุข” ภายใต้แนวทางการดำเนินงาน “จับมือไว้ แล้วไปด้วยกัน” - 11 กรกฎาคม 2024