วันที่ 11 เมษายน 2567 ดร.ศักดิ์สิทธิ์ แร่ทอง ผอ.สพป.ชุมพร เขต 1 ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจคณะกรรมการรับสมัคร และผู้มาสมัคร ซึ่งในวันนี้เป็นวันสุดท้ายของการรับสมัครสอบคัดเลือกบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย กรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศษ สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 รวมมีผู้สมัครเข้ารับการคัดเลือก จำนวน 85 คน ณ ห้องประชุมขุนกระทิง (ชั้น 3) สพป.ชุมพร เขต 1
รายงานโดย สุนันทรัตน์ เอี่ยมทองกุล นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCN9638_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCN9620_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCN9622_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCN9636_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCN9638_0-Copy-1600x1214.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/DSCN9641_0-1600x1200.jpg)