วันที่ 11 เมษายน เวลา 10.00 น. นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 เป็นประธานในกิจกรรมสรงน้ำพระและรดน้ำขอพร เนื่องในเทศกาลวันสงกรานต์ พร้อมด้วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 , อ.ก.ค.ศ.เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 , ก.ต.ป.น.เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 , ประธานเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษา และบุคลากรในสังกัด ร่วมกิจกรรมสรงน้ำพระและรดน้ำขอพร เนื่องในเทศกาลวันสงกรานต์ ณ ห้องประชุมสังข์หยด สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 เพื่อ แสดงออกถึงความกตัญญูกตเวที อีกทั้งเป็นการขอพรเพื่อความเป็นสิริมงคล และเป็นการสืบสานประเพณีอันดีงามของไทยอีกด้วย
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_9383-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_9283-1600x1064.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_9289-1600x1208.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/IMG_9406-1600x894.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024