วันจันทร์ที่ 22 เมษายน 2567 นายสมควร รัชตวิมล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 พร้อมด้วย นางสาวจารุวรรณ ปัจจุ้ย นักวิชาการศึกษาชำนาญการ รักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมสำรวจพื้นที่เพื่อเตรียมการจัดพิธีมอบสิ่งของพระราชทานในโครงการสืบสานพระราชปณิธาน (ครั้งที่ 12) โดยมี พลอากาศเอก ชลิต พุกผาสุข องคมนตรี เป็นประธาน ในวันศุกร์ที่ 17 พฤษภาคม 2567 ณ โรงเรียนอานันท์ อำเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/1-79.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/2-64.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/3-54.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/4-48.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/5-46.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/6-46.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/7-31.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/8-32.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/9-14.jpg)
- สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาประสิทธิภาพครูปฐมวัยเพื่อเสริมสร้างพัฒนาการด้านร่างกาย อารมณ์ จิตใจ สังคม และสติปัญญาของเด็กปฐมวัย - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 จัดการอบรมเชิงปฏิบัติการทบทวนจัดทำแผนพัฒนาการศึกษาและแผนปฏิบัติการประจำปี - 24 กรกฎาคม 2024
- การจัดการเรียนการสอนโดยใช้การศึกษาทางไกลผ่านดาวเทียม (DLTV) ของโรงเรียนขนาดเล็ก และการจัดการศึกษาแบบเรียนรวมโรงเรียนขนาดเล็กสังกัด สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 - 24 กรกฎาคม 2024