วันที่ 22 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. นางสาวปวิชญา สินน้อย ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 มอบหมายให้ นายศุภเชษฐ์ กาญจนมณี รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 2 พร้อมด้วย นางสาวโสภารัตน์ ดิสโร นักจิตวิทยาโรงเรียนประจำเขตพื้นที่การศึกษา นายภัค ฤทธิเดช ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหัวควน นางสาวอุษา พันธุ์คีรี ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหารเทา (จรุงราษฎร์ดำเนิน) ครู ผู้ปกครอง และนักเรียนจากโรงเรียนบ้านหัวควน โรงเรียนบ้านหารเทา (จรุงราษฎร์ดำเนิน) โรงเรียนบ้านแม่ขรี (สวิงประชาสรรค์) ร่วมพิธีบรรพชาสามเณรภาคฤดูร้อน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัดคูหาสวรรค์ พระอารามหลวง โดยมี นางนิศากร วิศิษฏ์สรอรรถ ผู้ว่าราชการจังหวัดพัทลุง เป็นประธานในพิธี
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/439815153_831237445704827_317621327051180729_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/439908192_831235902371648_8913024598714885220_n-1600x860.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/DSC01623_0-1600x1200.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/04/S__45604899.jpg)
- สพป.พัทลุง เขต 2 จัดการแข่งขันทักษะภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 รอบชนะเลิศ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ (MOU) โดยสำนักวิชาครุศาสตร์และศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ - 24 กรกฎาคม 2024
- สพป.พัทลุง เขต 2 ติดตามการดำเนินงานตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” - 17 กรกฎาคม 2024