วันที่ ๑๗ พฤษภาคม ๒๕๖๒ สพป.ระยอง เขต ๒ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการ “การสร้างสรรค์งาน ผ่านกระบวนการศิลปะ เพื่อเด็กแอลดี” ณ โรงเรียนวัดพลงช้างเผือก อำเภอแกลง จังหวัดระยอง วัตถุประสงค์เพื่อให้ครูที่รับผิดชอบการศึกษาพิเศษในโรงเรียนทั่วไป จัดการเรียนรวม ได้นำกระบวนการและกิจกรรมศิลปะ ไปประยุกต์ใช้ในการจัดการเรียนการสอนเด็กที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ (แอลดี) ให้ตรงตามศักยภาพของเด็กแต่ละคน โดยมีวิทยากรที่มาให้ความรู้ คือ คุณปรียาศรี พรหมจินดา และคณะ ซึ่งเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านศิลปะสำหรับเด็กแอลดี ในการอบรมครั้งนี้มีครูเข้ารับการอบรม จำนวน ๖๐ คน
- สพป.ระยอง เขต ๒ จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๗ - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ รับการติดตามเพื่อพัฒนาการบริหารและการจัดการศึกษาขั้นพื้นฐานของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเชิงประจักษ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 21 กรกฎาคม 2024
- สพป.ระยอง เขต ๒ ประชุมเพื่อพิจารณาคัดเลือกผลงานกิจกรรมโครงการโรงเรียนสุจริต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.๒๕๖๗ - 16 กรกฎาคม 2024