วันที่ 20 พฤษภาคม 2562 นายธนชน มุทาพร ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 3 ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 พร้อมด้วยนายเสงี่ยม ทองละมุล รอง ผอ.สพป.ชัยภูมิ เขต 1 นำคณะนักเรียน ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาในสังกัด สมัครเข้าร่วมเป็นสมาชิก “โครงการจิตอาสา เราทำดีด้วยหัวใจ” และร่วมพิธีซ้อมใหญ่เสมือนจริง รับหมวกและผ้าพันคอ พระราชทาน ณ หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฎชัยภูมิ
- การประชุมพิจารณาคัดเลือกผู้บริหาร ผู้สอน และผู้สนับสนุน กิจการลูกเสือดีเด่น ประจำปี 2567 สำนักงานลูกเสือจังหวัดชัยภูมิ - 25 กรกฎาคม 2024
- การอบรมพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาชัยภูมิ เขต 1 ประจำปีงบประมาณ 2567 - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.ชัยภูมิ เขต 1 เปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการเครือข่ายโรงเรียนคุ้มครองเด็ก - 25 กรกฎาคม 2024