เมื่อวันที่ 16 -17 พฤษภาคม 2567 ดร.สุชาดา ลิ่มสวัสดิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ติดตามและตรวจเยี่ยมสถานศึกษาในสังกัด เพื่อสร้างขวัญกำลังใจแก่ผู้บริหาร ครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน เนื่องในการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2567 ได้แก่ โรงเรียนวัดตรีธาราราม อำเภอพุนพิน โรงเรียนวัดบางน้ำจืด และโรงเรียนวัดพระพรหม อำเภอท่าฉาง โดยดร.สุชาดา ลิ่มสวัสดิ์ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ได้เน้นย้ำเรื่องโครงการอาหารกลางวันของนักเรียน ความปลอดภัยภายในโรงเรียน และห้องน้ำภายในโรงเรียนควรถูกสุขอนามัย ตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข”เพื่อสร้างความมั่นใจให้แก่นักเรียน และผู้ปกครอง เพื่อให้เป็นไปตามนโยบาย “เรียนดี มีความสุข”
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/215064_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/2-136-1600x777.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/3-109-1600x1069.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/442486463_7477276535653112_241369438561628173_n.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/215048_0-1600x1462.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/215053_0-1600x1375.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/215065_0-1600x891.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/215088_0.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/215060_0-1600x1195.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/215054_0-1600x1090.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/215084_0-1600x1296.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/215070_0-1600x1231.jpg)
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024