วันพฤหัสบดีที่ ๒๓ พฤษภาคม ๒๕๖๗ ดร.บดินท์ ธรรมสังวาลย์ ผอ.สพป.สมุทรสาคร ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจผู้บริหารสถานศึกษา ครู และนักเรียน ในการเปิดภาคเรียนที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๗ เพื่อให้สถานศึกษาในสังกัด สพป.สมุทรสาคร มีความพร้อมในการจัดการเรียนการสอนให้เป็นไปตามนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการ “เรียนดี มีความสุข” ณ โรงเรียนวัดเกาะ (สําลีราษฎร์อุปถัมภ์) อำเภอเมืองสมุทรสาคร จังหวัดสมุทรสาคร
วันศุกร์ที่ ๒๔ พฤษภาคม ๒๕๖๗ ดร.บดินท์ ธรรมสังวาลย์ ผอ.สพป.สมุทรสาคร พร้อมด้วย นายกิติรัตน์ เบ้าลี รอง ผอ.สพป.สมุทรสาคร กลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา และบุคลากรผู้เกี่ยวข้อง เข้าร่วมการประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับคุณภาพมาตรฐานการศึกษาตามแนวทางการประเมินนานาชาติ (PISA) สำหรับผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ ครั้งที่ ๖ ณ ห้องประชุมพิพัฒน์สาครธรรม ชั้น ๒ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสมุทรสาคร โดยมี ดร.เกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานเปิดการประชุม และบรรยายพิเศษ
วันเสาร์ที่ ๒๕ พฤษภาคม ๒๕๖๗ ดร.บดินท์ ธรรมสังวาลย์ ผอ.สพป.สมุทรสาคร เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ ครูผู้สอนในระดับชั้นประถมศึกษา เพื่อชี้แจงแนวทางปฏิบัติเกี่ยวกับตัวชี้วัดระหว่างทางและตัวชี้วัดปลายทาง โดยมี นางเกษฎาพร วีระกุล ผอ.โรงเรียนอนุบาลบ้านแพ้ว (วันครู ๒๕๐๐) เป็นผู้กล่าวรายงาน และ นางสาวิตรี เหลืองสุรีย์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เป็นวิทยากรในการอบรม ณ โรงเรียนอนุบาลบ้านแพ้ว (วันครู ๒๕๐๐) อำเภอบ้านแพ้ว จังหวัดสมุทรสาคร
- กิจกรรมการแข่งขันทักษะทางวิชาการ กลุ่มโรงเรียนในพระราชูปถัมภ์ ในงานนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ “ร้อยใจภักดิ์ นฤบดินทร์ปิ่นสยาม เทิดไท้องค์ราชา มหาวชิราลงกรณ ๗๒ พรรษา” - 17 กรกฎาคม 2024
- สพป.สมุทรสาคร ประชุมชี้แจงการขับเคลื่อนโครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพตามพหุปัญญา ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 17 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สมุทรสาคร ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในสังกัด สพป.สมุทรสาคร - 10 กรกฎาคม 2024