วันจันทร์ที่ ๒๗ พฤษภาคม ๒๕๖๗ ดร.บดินท์ ธรรมสังวาลย์ ผอ.สพป.สมุทรสาคร เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการ การจัดทำแผนพัฒนาคุณภาพสู่องค์กรแห่งความเป็นเลิศ ระหว่างวันที่ ๒๗ – ๒๘ พฤษภาคม ๒๕๖๗ โดยมี นางสมถวิล ศิลปคนธรรพ์ ผอ.โรงเรียนวัดยกกระบัตร (ชุบราษฎร์นุสรณ์) เป็นผู้กล่าวรายงาน และ ดร.สมชัย ชวลิตธาดา เป็นวิทยากรในการอบรม ณ โรงเรียนวัดยกกระบัตร (ชุบราษฎร์นุสรณ์) อำเภอบ้านแพ้ว จังหวัดสมุทรสาคร
- กิจกรรมการแข่งขันทักษะทางวิชาการ กลุ่มโรงเรียนในพระราชูปถัมภ์ ในงานนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ “ร้อยใจภักดิ์ นฤบดินทร์ปิ่นสยาม เทิดไท้องค์ราชา มหาวชิราลงกรณ ๗๒ พรรษา” - 17 กรกฎาคม 2024
- สพป.สมุทรสาคร ประชุมชี้แจงการขับเคลื่อนโครงการส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพตามพหุปัญญา ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน - 17 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.สมุทรสาคร ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมโรงเรียนในสังกัด สพป.สมุทรสาคร - 10 กรกฎาคม 2024