วันจันทร์ที่ 27 พฤษภาคม พ.ศ.2567 เวลา 09.00 น. นางสาวรุ่งนภา ธิศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาหนองคาย เขต 1 เดินทางตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านโคกแมงเงา โรงเรียนบ้านคุยนางขาว และโรงเรียนจันทราราม อำเภอเมืองหนองคาย จังหวัดหนองคาย เพื่อมอบนโยบายของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ “เรียนดี มีความสุข” ความปลอดภัยของนักเรียน การดำเนินโครงการอาหารกลางวัน และเพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับผู้บริหารสถานศึกษา ครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน ได้เยี่ยมห้องเรียนและเยี่ยมชมการดำเนินกิจกรรมการเรียนการสอนในแต่ละชั้นเรียน พร้อมรับฟังปัญหาและอุปสรรคในการจัดการเรียนการสอนในปัจจุบัน พร้อมได้ให้คำแนะนำกับครูผู้สอนเพื่อนำไปพัฒนาคุณภาพผู้เรียน
- สพป.หนองคาย เขต 1 เข้าร่วมการแข่งขันทักษะวิชาการนักเรียนในการประชุมวิชาการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ตามพระราชดำริฯ (กพด.) ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- ผอ.สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.หนองคาย เขต 1 เป็นประธานการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 1 (รอบ 6 เดือนแรก) ตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024