วันที่ 29 พฤษภาคม 2567 นายภิญโญ กันหา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาลพบุรี เขต 2 ลงพื้นที่เพื่อตรวจเยี่ยมในสังกัด เพื่อติดตามการบริหารการจัดการศึกษาของผู้บริหารสถานโรงเรียนและการจัดการเรียนการสอนของครู ในช่วงเปิดภาคเรียนที่ 1 ประจำปีการศึกษา 2567 พร้อมทั้งให้กำลังใจคณะครู/นักเรียน พร้อมกำชับให้โรงเรียนดูแลเรื่องความปลอดภัยในโรงเรียน /อาหารกลางวันและการขับเคลื่อนโครงการสุขาดี มีความสุข ตามที่ สพฐ กำหนด ฯลฯ เพื่อให้นักเรียนมีผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนที่ดีต่อไป
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__37200063-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__37200058-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__37200055-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__37200054-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__37208086-1600x1067.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/05/S__37208095-1600x1067.jpg)
- การอบรมเชิงปฏิบัติการยกระดับคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาในสังกัด สพป.ลพบุรี เขต 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 19 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ดำเนินการจัดกิจกรรม Kick Off “1 อำเภอ 1 โรงเรียนคุณภาพ” - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.ลพบุรี เขต 2 ร่วมต้อนรับ พลเอก บัณฑิตย์ มลายอริศูนย์ องคมนตรี - 7 มิถุนายน 2024