เมื่อวันที่ 8 มิถุนายน 2567 ดร.พลชัย ชุมปัญญา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธานพิธีเปิดโครงการเสริมสร้างประสิทธิภาพ ศักยภาพครูและบุคลากรทางการศึกษา กิจกรรมการพัฒนาครูผู้ช่วยสู่การเป็นครูมืออาชีพ ประจำปีงบประมาณ 2567 เพื่อพัฒนาครูให้มีความพร้อมด้านวิชาการและทักษะการจัดการเรียนรู้ การใช้เทคโนโลยีและนวัตกรรมผ่านแพลตฟอร์มออนไลน์ฯ ระหว่างวันที่ 8-9 มิถุนายน 2567 โดยมี นายธีระพงษ์ วีระชานนท์ รอง ผอ.สพป.ระยอง เขต 1 ช่วยปฏิบัติราชการ สพป.สกลนคร เขต 2 เป็นประธานศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐาน ผู้บริหารสถานศึกษา และบุคลากรที่เกี่ยวข้องร่วมประชุมในครั้งนี้ ณ หอประชุมรวมใจสามัคคี
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/06/10มิย67ครูใหม่มืออาชีพ-1131x1600.png)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/06/1-80.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/06/3-63.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/06/4-51.jpg)
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024