วันที่ 29 พฤษภาคม 2562 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 2 ดำเนินการสอบคัดเลือกบุคคลเพื่อจ้างเป็นลูกจ้างชั่วคราว ครูรายเดือนแก้ปัญหาสถานศึกษาขาดแคลนขั้นวิกฤต และพี่เลี้ยงเด็กพิการ โดยผู้มีสิทธิสอบครูวิกฤต จำนวน 56 คน อัตราว่าง 1 อัตรา คือโรงเรียนบ้านคลองเมือง ผู้มีสิทธิสอบพี่เลี้ยงเด็กพิการ จำนวน 29 คน อัตราว่าง 4 อัตรา คือ โรงเรียนศึกษาลัย โรงเรียนวัดราษฎร์สโมสร โรงเรียนบ้านแม่ระกา โรงเรียนบ้านลำภาศ โดยผู้ผ่านการสอบคัดเลือกจะรายงานตัวปฏิบัติหน้าที่ในวันที่ 31 พฤษภาคม 2562
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024