เมื่อ 30 พฤษภาคม 2562 ที่ห้องชาลวัน สพป.พิจิตร เขต 1 นายพิษณุ เส็งพานิช รองผู้อำนวยการลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาพิจิตร เขต 1 รักษาราชการแทนผู้อำนวยการลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาพิจิตร เขต 1 เป็นประธานในพิธีประดับเครื่องหมายวูดแบดจ์ 2 ท่อน แก่ผู้บังคับบัญชาลูกเสือ ซึ่งสำนักงานลูกเสือเขตพื้นที่การศึกษาพิจิตร เขต 1 ร่วมกับชมรมผู้บังคับบัญชาลูกเสือศรีสรรเพชญ ดำเนินการฝึกอบรมวิชาผู้กำกับลูกเสือสามัญ ขั้นความรู้ชั้นสูงแก่ผู้บังคับบัญชาลูกเสือ โดยผู้บังคับบัญชาลูกเสือได้นำความรู้ ทักษะที่ได้รับจากการฝึกอบรมไปดำเนินการในกองลูกเสือของตนและดำเนินการตรวจขั้นที่5 ขั้นปฏิบัติการและประเมินผล จนกระทั่งได้รับเครื่องหมายวูดแบดจ์ 2 ท่อน จากสำนักงานลูกเสือแห่งชาติ ทั้งนี้เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่ผู้บังคับบัญชาลูกเสือที่ได้ตรากตรำ ต่องานหนักมาจนกระทั่งได้รับเครื่องหมายวูดแบดจ์ 2 ท่อน จำนวนทั้งสิ้น 37 ราย
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024