เมื่อวันที่ 8 มิถุนายน 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้ ดร.สารภี เจริญรบ รองผู้อำนวยการฯ ร่วมพบปะผู้เข้ารับการประชุมตามโครงการพัฒนาเด็กปฐมวัยอย่างมีคุณภาพด้วยการจัดประสบการณ์เรียนรู้คณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์เทคโนโลยีและสะเต็มศึกษา ณ ห้องประชุม สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 โครงการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ครูผู้สอนและผู้บริหารโรงเรียนเข้าใจหลักการจัดประสบการณ์เรียนรู้และออกแบบการเรียนรู้สะเต็มศึกษาได้ ผู้เข้าร่วมโครงการ ผู้บริหารโร งเรียน และครูผู้สอน จำนวน 120 คน เป็นการอบรมทางไกลผ่านช่อง DLTV โดยมีวิทยากรต้นทางของ สสวท เป็นผู้อำเนินการอบรม และมีวิทยากรปลายทางซึ่งเป็นผู้บริหารโรงเรียนและครูปฐมวัยของเขตพื้นที่ฯ แต่งตั้งไปอบรมกับ สสวท จำนวน 6 คน ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024