เมื่อวันที่ 12 มิถุนายน 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 พร้อมด้วยดร.สารภี เจริญรบ รองผู้อำนวยการฯ นางสาวนิตยา ภูมิไชยา ศึกษานิเทศก์ ร่วมเป็นกำลังใจและกล่าวต้อนรับคณะกรรมการประเมินศูนย์การเรียนรู้ตามหลักเศรษฐกิจพอเพียง ด้านการศึกษา โรงเรียนบ้านนาใหญ่ อำเภอพุนพิน จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยโรงเรียนบ้านนาใหญา สังกัด สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ได้รับการคัดกรองจากกระทรวงศึกษาธิการ เข้ารับการประเมินศูนย์การเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง ด้านการศึกษา โดยมีคณะกรรมการจากกระทรวงศึกษาธิการ นำโดยนายสมจริง อินทรักเดช ผู้ทรงคุณวุฒิจากกระทรวงศึกษาธิการเป็นหัวหน้าคณะ ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024