เมื่อ 15 มิถุนายน 2562 สพป.พิจิตร เขต 1 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการผ่านระบบทางไกล “การจัดประสบการณ์การเรียนรู้บูรณาการสะเต็มศึกษาในระดับปฐมวัย”ให้แก่ผู้บริหารสถานศึกษาและครูปฐมวัย จากโรงเรียนสังกัด สพฐ. และเอกชน ซึ่งสถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (สสวท.) เป็นผู้สนับสนุนในการขยายผลให้ศูนย์อบรมทางไกลในทุกเขตพื้นที่การศึกษา โดยการฝึกปฏิบัติผ่านระบบออนไลน์ เพื่อพัฒนาให้ผู้บริหารและครูปฐมวัยเข้าใจหลักการจัดประสบการณ์การเรียนรู้บูรณาการเทคโนโลยีและสะเต็มศึกษาในระดับปฐมวัย วิเคราะห์ความสอดคล้องของการจัดประสบการณ์การเรียนรู้กับหลักสูตรการศึกษาปฐมวัย พ.ศ.2560 ตลอดจนออกแบบและจัดประสบการณ์เรียนรู้บูรณาการเทคโนโลยีและสะเต็มศึกษาแก่เด็กปฐมวัยได้อย่างเหมาะสมกับพัฒนาการตามวัยของผู้เรียน กำหนดการอบรมระหว่างวันที่ 15-17 มิถุนายน 2562 ที่ห้องชาลวัน สพป.พิจิตร เขต 1
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024