วันที่ 19 ตุลาคม 2561 เวลา 07.30 น. สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 นำโดย นายสุนาจ แก้วสุข ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 พร้อมด้วยบุคลากรและลูกจ้างในสังกัดทุกคน พร้อมใจกัน แสดงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร และวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ทำกิจกรรม “เราทำความดี ด้วยหัวใจ” โดยพัฒนาและทำความสะอาด บริเวณศาลหลักเมืองจังหวัดพัทลุง โดยรอบ ตัดหญ้า ตัดต้นไม้รอบ ๆ บริเวณศาลหลักเมือง ทำความสะอาดห้องน้ำ เพื่อให้สามารถใช้งานได้ดีต่อไป
- พิธีเปิดโครงการ “สุขาดี มีความสุข” พัทลุง เขต 1 - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วยกรณีที่มีความจำเป็นหรือมีเหตุพิเศ - 6 พฤษภาคม 2024
- พัทลุง 1 ดำเนินการคัดเลือกบุคคลเพื่อบรรจุและแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งรองผู้อำนวยการสถานศึกษาและผู้อำนวยการสถานศึกษา เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพัทลุง เขต 1 สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ปี พ.ศ. 2567 - 28 เมษายน 2024