วันที่ 21 มิถุนายน 2562 เวลา 09.00 น. นายสุรพล ประทุมชัย รอง ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 เป็นประธานในการเปิดโครงการอบรมสร้างความเข้มแข็งของระบบการดูแลช่วยเหลือนักเรียน ระบบการส่งเสริมความประพฤตินักเรียน ระบบคุ้มครองนักเรียน และการสร้างภูมิคุ้มกันทางสังคม ประจำปี 2562 โดยมีกลุ่มเป้าหมายคือโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา จำนวน 37 โรงเรียน เป็นครูผู้สอนจำนวน 1 คน และนักเรียนจำนวน 4 คน ณ ห้องประชุมตักสิลา สพป.มหาสารคาม เขต 1
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ติดตามตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านไม้ล่าว (คุรุราษฎร์พัฒนา) ให้เป็นไปตามนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 14 มิถุนายน 2024
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 เปิดโครงการฝึกอบรมลูกเสือช่อสะอาด ค่ายลูกเสือโรงเรียนชุมชนบ้านเมืองหงส์ - 14 มิถุนายน 2024
- ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ลงพื้นที่ติดตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” โรงเรียนขุมดินสว่างประชานุกูล - 14 มิถุนายน 2024