เมื่อวันที่ 21 มิถุนายน 2562 ดร.เจริญ ราชโสภา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 ลงพื้นที่อำเภอสว่างแดนดิน เพื่อตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านดอนม่วงไข่ บ้านนาทม และบ้านโคกสำราญ พร้อมสร้างขวัญกำลังใจให้กับผู้บริหาร คณะครู นักเรียน บุคลากรในโรงเรียน และเยี่ยมชมการจัดกิจกรรมการเรียนการสอนของครู พร้อมให้คำชี้แนะแนวทางในการจัดกิจกรรมการเรียนการสอน การอ่านออกเขียนได้ และอาหารกลางวันของเด็กนักเรียน และดูสภาพทั่วไปในบริเวณโรงเรียน…..ชุลีพร/ข่าว
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024