วันที่ 25 มิถุนายน 2562 เวลา 09.00 น. นางสุภารีย์ โพนเงิน ผอ.สพป.มหาสารคาม เขต 1 ออกตรวจเยี่ยมโรงเรียนหลักเมืองมหาสารคาม ตามโครงการนิเทศโรงเรียนบูรณาการเต็มพื้นที่ 100% เพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ระยะ 2 เดือน 4 เดือน ตามนโยบายสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ติดตามตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านไม้ล่าว (คุรุราษฎร์พัฒนา) ให้เป็นไปตามนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” - 14 มิถุนายน 2024
- สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 เปิดโครงการฝึกอบรมลูกเสือช่อสะอาด ค่ายลูกเสือโรงเรียนชุมชนบ้านเมืองหงส์ - 14 มิถุนายน 2024
- ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต 1 ลงพื้นที่ติดตามโครงการ “สุขาดี มีความสุข” โรงเรียนขุมดินสว่างประชานุกูล - 14 มิถุนายน 2024