วันพฤหัสบดีที่ 27 มิถุนายน 2562 เวลา 09.00 น. นายนิวัต เชื้อนาค รอง.ผอ.สพป.สิงห์บุรี เป็นประธานการประชุมเชิงปฏิบัติการจัดทำข้อมูลระบบสารสนเทศทางการศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2562 ณ ห้องประชุมชั้น 3 สพป.สิงห์บุรี โดยมีนางสายรุ้ง ชื่นชม นักวิเคราะห์นโยบายและแผน ผู้รับผิดชอบงานข้อมูลสารสนเทศ กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้การจัดทำข้อมูลนักเรียน ข้อมูลบุคลากร ข้อมูลครุภัณฑ์ ข้อมูลสิ่งก่อสร้างของสถานศึกษาครบถ้วนเป็นปัจจุบัน สามารถนำข้อมูลไปใช้ในการบริหารและการจัดการศึกษาได้อย่างมีประสิทธิภาพยิ่งขึ้นต่อไป ในการประชุมครั้งนี้มีผู้เข้าร่วมประชุมเป็นครูผู้รับผิดชอบข้อมูลสารสนเทศของสถานศึกษาในสังกัด จำนวนทั้งสิ้น 99 โรงเรียน โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากข้าราชการครูโรงเรียนวัดโบสถ์ (อินทร์บุรี โรงเรียนอนุบาลสิงห์บุรี โรงเรียนวัดพรหมสาคร โรงเรียนอนุบาลบางระจัน และบุคลากรกลุ่มนโยบายและแผน
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024