ในวันที่ 3 กรกฎาคม 2562 เวลา 08.00 น. นายวรรณสิทธิ์ คำเพราะ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 มอบหมายให้นายอติศักดิ์ ไนยะกูล รองผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดอาคารโดมเอนกประสงค์ ซึ่งโรงเรียนบ้านช่องเม็ก ได้ระดมทรัพยากรทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อพัฒนาการศึกษาให้กับโรงเรียน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างอาคารอาคารโดมเอนกประสงค์และสนับสนุนการจัดการศึกษาเพื่อให้นักเรียนและชุมชนได้ใช้ประโยชน์ ณ โรงเรียนบ้านช่องเม็ก อำเภอเลิงนกทา จังหวัดยโสธร
ผู้อำนวยการโรงเรียน : ส.ต.ต.ธีระวุฒิ บุญแนบ
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023