วันที่ 11 กรกฎาคม 2562 เวลา 09.30 น. นางสาววารุณีย์ บุญคง รอง.ผอ.สพป.สิงห์บุรี เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการกำกับ ติดตาม และตรวจสอบโครงการอาหารกลางวันในโรงเรียน ครั้งที่ 1/2562 ณ ห้องประชุมชั้น 3 สพป.สิงห์บุรี ด้วยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ได้แจ้งให้สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาทุกเขต เร่งดำเนินการกำกับ ติดตาม ตรวจสอบการดำเนินงานโครงการอาหารกลางวันในโรงเรียน ให้มีคุณภาพและประสิทธิภาพรวมทั้งเพื่อป้องกันการทุจริตประพฤติมิชอบโดยการเน้นให้โรงเรียนใช้โปรแกรมอาหารกลางวัน Thai School Lunch (TSL)
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024