วันที่ ๒๕ กรกฏาคม ๒๕๖๒ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายอติศักดิ์ ไนยะกูล รอง ผอ.สพป.ยโสธร เขต ๒ ได้รับมอบหมายจาก นายวรรณสิทธิ์ คำเพราะ ผอ.สพป.ยโสธร เขต ๒ ให้เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมพัฒนาการอ่านออกเขียนได้ของนักเรียน กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาหนองแหน โพนงาม ระยะที่ ๒ โดยมี ว่าที่ ร.ต.เฉลิมพล ลุนาบุตร ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกศรี ประธานกลุ่มเครือข่ายฯ เป็นผู้กล่าวรายงาน ณ ห้องประชุมโรงเรียนบ้านโคกศรี อำเภอกุดชุม จังหวัดยโสธร
กิจกรรมการอบรมในครั้งนี้ กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาหนองแหนโพนงาม มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ครูทุกคนมีส่วนร่วมรับผิดชอบในการพัฒนาเด็กนักเรียนทุกระดับชั้นให้อ่านออก เขียนได้ อ่านคล่อง เขียนคล่อง
กลุ่มงานประชาสัมพันธ์ สพป.ยโสธร เขต ๒ : ข่าว
สุจิราภรณ์ เงาศรี ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ : ภาพ
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023