สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี จัดกิจกรรมโครงการส่งเสริม สนับสนุน สื่อเทคโนโลยีทางการศึกษา กิจกรรมหน่วยคอมพิวเตอร์เคลื่อนที่ และกิจกรรมการใช้งานเครื่องคอมพิวเตอร์ (Notebook) รวมทั้งกิจกรรมอื่นให้กับโรงเรียนในสังกัด สพป.สิงห์บุรี ประกอบด้วย กิจกรรมวาดภาพระบายสี ปั้นดินน้ำมัน กิจกรรมบอกใบ้ทายคำ กิจกรรมนันทนาการ เกมส์ฮูล่าฮูปสัมพันธ์ เกมส์เขย่าไข่ เกมส์อุ้มโป่งน้ำ เกมส์เทน้ำข้ามศีรษะ เกมส์ประคองไข่ การมอบของรางวัลให้กับนักเรียนที่เข้าแข่งขัน และมอบวัสดุอุปกรณ์ให้กับนักเรียนที่เข้าร่วมโครงการ
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024