เมื่อวันที่ 28 กรกฎาคม 2562 เวลา 07.00 น. นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัดร่วมพิธีทำบุญตักบาตรถวายพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯในหลวงรัชกาลที่10 ณ บริเวณเขื่อนริมน้ำตาปี อำเภอพุนพิน จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนายสิทธิชัย ไทยเจริญ นายอำเภอพุนพิน เป็นประธานในพิธี และภาคค่ำ เวลา 19.00 น. มอบหมายให้ ดร.สารภี เจริญรบ รองผู้อำนวยการฯพร้อมด้วยคณะร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคลฯ ณ โรงเรียนพุนพินพิทยาคม อำเภอพุนพิน โดยมีนายสิทธิชัย ไทยเจริญ นายอำเภอพุนพิน เป็นประธานในพิธี และมอบหมายให้นายจุติพร ขาวมะลิ รองผู้อำนวยการฯพร้อมด้วยคณะร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะและพิธีจุดเทียนถวายพระพรชัยมงคลฯ ณ บริเวณสนามหน้าศาลากลางจังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธี ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024