เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้นายจักรรินทร์ อภิสมัย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ นำคณะบุคลากร ร่วมพิธีถวายราชสดุดีพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 6 ในงานครบรอบ 104 ปี การพระราชทานนาม “สุราษฎร์ธานี” โดยมี นายวิชวุทย์ จินโต ผู้ว่าราชการจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธี วางพานพุ่มดอกไม้ และจุดธูปเทียนเครื่องทองน้อยถวายราชสักการะพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 6 ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 6 โรงพยาบาลสวนสราญรมย์ อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024