วันอังคารที่ 6 สิงหาคม 2562 เวลา 13.30 น. ดร.พิเชฐร์ วันทอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการดำเนินการขับเคลื่อนนโยบายการนิเทศบูรณาการ โดยใช้พื้นที่เป็นฐาน ณ ห้องประชุมชั้น 2 สพป.สิงห์บุรี ด้วยสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ได้ประกาศนโยบายนิเทศบูรณาการโดยใช้พื้นที่เป็นฐานและการสร้างความเข้มแข็งของการนิเทศภายในโรงเรียน จึงได้กำหนดให้ ปีการศึกษา 2562 ปีทองแห่งการนิเทศภายในโรงเรียน โดยใช้ห้องเรียนเป็นฐานเพื่อพัฒนาคุณภาพผู้เรียน สพป.สิงห์บุรี จึงได้แต่งตั้งคณะกรรมการเพื่อขับเคลื่อนนโยบาย โดยให้คณะกรรมการมีหน้าที่ขับเคลื่อนนโยบายสู่การปฏิบัติ ให้การส่งเสริม สนับสนุน นิเทศ ติดตาม กำกับสถานศึกษา ให้มีความเข้มแข็ง มีประสิทธิภาพในการปฏิบัติ มีประสิทธิผลบรรลุเป้าหมายของสำนักงานเขตพื้นที่ และสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- สพป.สิงห์บุรี จัดการประชุมการขับเคลื่อน ITA Online ของสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ร่วมเปิดโครงการ “อนุบาลค่ายบางระจัน ห่วงใย สร้างให้นักเรียน” (สุขาดี มีความสุข) - 10 กรกฎาคม 2024
- สพป.สิงห์บุรี ตรวจเยี่ยมสนามสอบแข่งขันเพื่อบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย สังกัด สพฐ. ปี พ.ศ.2567 (ภาค ค) - 22 มิถุนายน 2024