วันนี้ 5 สิงหาคม 2562 ดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัด ร่วมพิธีเปิดงานชุมนุมลูกเสือสำรองแห่งชาติ ครั้งที่ 1 จังหวัดพิจิตร (ครบรอบ 61 ปี ลูกเสือสำรองแห่งประเทศไทย) โดยนายสมศักดิ์ จันทรสมบัติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพิจิตร เป็นประธาน เพื่อเพิ่มพูนความรู้ ความสามารถ ทักษะทางวิชาการ ให้กับลูกเสือสำรอง ผู้บังคับบัญชาลูกเสือ ส่งเสริมให้รักและศรัทธาในกระบวนการลูกเสือ ซึ่งมีลูกเสือสำรอง ผู้บังคับบัญชาลูกเสือ ในสังกัด สพป.พิจิตร เขต 1 กว่า 250 คน เข้าร่วมชุมนุมระหว่างวันที่ 5-6 สิงหาคม 2562 ที่โรงเรียนสระหลวงพิทยาคม อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024