เมื่อวันที่ 6 สิงหาคม 2562และวันที่ 8 สิงหาคม 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้นางมณีรัตน์ อินทร์คง ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการการจัดการเรียนการสอนวิทยาการคำนวณ ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยครูผู้สอนวิทยาการคำนวณ ชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนละ 1 คน แบ่งเป็น 2 รุ่นๆละ 1 วัน รุ่นที่ 1 ครูผู้สอนอำเภอคีรีรัฐนิคม ท่าชนะ ไชยา วิภาวดี จำนวน 93 คน รุ่นที่ 2 ครูผู้สอนอำเภอท่าฉาง พุนพิน พนม บ้านตาขุน จำนวน 88 คน โดยมีนางสาวภคนัย ชุ่มชะนะ ศึกษานิเทศก์เจ้าของโครงการกล่าวรายงาน ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส. สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024