วันที่ 18 สิงหาคม 2562 พล.ต.กัลย์สรรค์ จันทรเสน ประจำสำนักพระราชวังพิเศษ ระดับ 10 ผู้เชิญพระราชกระแสชมเชย นายอรัญ แสงทอง จิตอาสาที่เสียชีวิตและมอบกระเช้าพระราชทานแก่นางสนอง แสงทอง ผู้เป็นภรรยา รวมทั้งเดินทางลงพื้นที่สำรวจการพระราชทานความช่วยเหลือนักเรียนที่มีฐานะยากจนของโรงเรียนแถวบ้านวังน้ำใสสามัคคี (คุรุราษฎร์บำรุง) อำเภอวังทองจำนวน 2 รายคือ นางสาวสุธิดา แก้วเมือง อายุ 15 ปี (กำพร้าพ่อและแม่) หมู่ที่ 8 บ้านวังน้ำใส ตำบลแม่ระกา และ เด็กชายรัฐภูมิ แย้มทัต อายุ 13 ปี หมู่ที่ 12 ตำบลวังพิกุล
โอกาสนี้ได้จัดตั้งโรงครัวพระราชทานเพื่อพระราชทานเลี้ยงอาหารนักเรียนจำนวน และ ประชาชนที่มาร่วมกิจกรรมจำนวน 370 คน และมอบถุงพระราชทาน 140 ถุงให้แก่นักเรียน ณ โรงเรียนแถวบ้านวังน้ำใสสามัคคี (คุรุราษฎร์บำรุง) อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก ด้วย
ทั้งนี้ นายบุญสม โพธิ์เงิน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 2 มอบเงินกองทุนช่วยเหลือนักเรียน จำนวน 2,000 บาท แก่ เด็กชายรัฐภูมิ แย้มทัต นักเรียนโรงเรียนบ้านแถววังน้ำใสสามัคคี (คุรุราษฎร์บำรุง)
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024