วันที่ 18 สิงหาคม 2562 สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าโปรดกระหม่อมให้ พลตรี กัลย์สรรค์ จันทรเสน เป็นผู้เชิญพระราชกระแสชมเชยโครงการเยี่ยมบ้านนักเรียน โรงเรียนบ้านแถววังน้ำใสสามัคคี (คุรุราษฎร์บำรุง) ซึ่งทำให้ทราบปัญหาครอบครัวนักเรียนทุกคน เพื่อให้ความช่วยเหลือแก่นักเรียนในความดูแล แสดงให้เห็นถึงความตั้งใจของครูและบุคลากรของโรงเรียน ที่เห็นถึงความสำคัญของเด็กนักเรียนในความดูแลทุกคน ซึ่งถือเป็นตัวอย่างที่ดี และเป็นที่น่าชื่นชมอย่างยิ่ง นับเป็นแบบอย่างอันดี
โดยพลตรี กัลย์สรรค์ จันทรเสน เชิญพระราชกระแสชมเชยวางหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ นายณรงค์เดช โพธิเกิด ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแถววังน้ำใสสามัคคี (คุรุราษฎร์บำรุง) เข้ารับพระราชกระแสชมเชย พร้อมรับกระเช้าพระราชทานหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ มีนายพิพัฒน์ เอกภาพันธ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก นายบุญสม โพธิ์เงิน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 2 หัวหน้าส่วนราชการพลเรือน ตุลาการ ทหาร ตำรวจ นายอำเภอ ภาคเอกชน และคณะครู ร่วมในพิธี นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณแก่โรงเรียนบ้านแถววังน้ำใสสามัคคี
(คุรุราษฎร์บำรุง) อย่างหาที่สุดมิได้
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024