เมื่อวันที่ 21 สิงหาคม 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 มอบหมายให้ ดร.สารภี เจริญรบ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาฯ เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาการเรียนรู้บูรณาการศาสตร์พระราชาเพื่อการขับเคลื่อนหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงสู่สถานศึกษาและพบปะผู้เข้ารับการประชุมฯ ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 โดยมีนางสาวนิตยา ภูมิไชยา ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ กล่าวรายงาน โครงการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาครูให้สามารถออกแบบหลักสุตรการเรียนรู้โดยบูรณาการศาสตร์พระราชาสู่กระบวนการจัดการเรียนรู้ในการยกระดับคุณภาพสถานศึกษาด้วยการพัฒนานวตกรรมการเรียนรู้ที่หลากหลายและปลูกฝังจิตสำนึกให้ผู้เรียนมีคุณลักษณะอันพึงประสงค์สอดคล้องกับหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขึ้นพื้นฐาน พ.ศ.2551และทักษะการเรียนรู้ในศตวรรษที่ 21 ผู้เข้ารับกาประชุมได้แก่ครูผู้สอนกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯโรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษาในสังกัด จำนวน 49 โรงเรียน ดำเนินการระหว่างวันที่ 21-22 สิงหาคม 2562 ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024