ในวันที่ 28 สิงหาคม 2562 เวลา 13.00 น. นายวรรณสิทธิ์ คำเพราะ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 มอบหมายให้นายจีระศักดิ์ ภาระเวช รองผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เป็นประธานเปิดค่าย “ศิลปะไม่ยากอย่างที่คิด” โดยมีนางสาววรจนา ชมพูพร ผอ.รร.บ้านเซซ่งพัฒนา กล่ายรายงาน ณ โรงเรียนบ้านเซซ่งพัฒนา อำเภอป่าติ้ว จังหวัดยโสธร
กิจกรรมดังกล่าวเป็นโครงการนายนิทัศน์ จันทนากร อาจารย์พิเศษโรงเรียนวังไกลกังวล ครูประจำวิชาทัศนศิลป์ระดับชั้น ป.4-6 โรงเรียนวังไกลกังวลที่ออกอากาศตามระบบ DLTV โดยมีความประสงค์จะมาสอนศิลปะยังโรงเรียนปลายทางเพื่อพบปะกับครูและนักเรียนที่เรียนในระบบ DLTV
นางสาววรจนา ชมพูพร : ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเซซ่งพัฒนา
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023