ในวันที่ 29 สิงหาคม 2562 เวลา 09.00 น. นายวรรณสิทธิ์ คำเพราะ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เป็นประธานเปิดและบรรยายพิเศษการประชุมเชิงปฏิบัติการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตามโครงการพัฒนาบุคลากรเพื่อยกระดับผลสัมฤทธิ์การสอบระดับชาติ ประจำปีการศึกษา 2562 โดยมีนายมิตร ศรีชัย ผอ.รร.ทรายมูลประชาราษฎร์ กล่าวรายงาน ณ ห้องสมุดโรงเรียนทรายมูลประชาราษฎร์ อำเภอทรายมูล จังหวัดยโสธร
วัตถุประสงค์ : 1. เพื่อพัฒนาคุณภาพครู/บุคลากรในการจัดการเรียนการสอนเพื่อยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนของนักเรียนให้สูงขึ้น
2. เพื่อจัดให้ครู/บุคลากรมีโอกาสไปศึกษาดูงานในโรงเรียนที่มีการจัดการเรียนรู้ที่มีคุณภาพในต่างเขตพื้นที่การศึกษา
นายมิตร ศรีชัย : ผู้อำนวยการโรงเรียนทรายมูลประชาราษฎร์
กลุ่มงานประชาสัมพันธ์ : ข่าว/ภาพ
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023