เมื่อ 4 กันยายน 2562 ที่โรงแรมไดมอนด์พลาซ่า จังหวัดสุราษฎร์ธานี นายพิษณุ เส็งพานิช รอง ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 รับโล่เชิดชูเกียรติผู้ทำคุณประโยชน์แก่ราชการ ของ สพฐ. จากนายณัฏฐพล ทีปสุวรรณ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ (รมว.ศธ.) ในที่ประชุมผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา และรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ทั่วประเทศ กำหนดการประชุมในวันที่ 3-5 กันยายน 2562 โดยมีดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ว่าที่พันตรีสุวิศิษฏ์ กันทา และนางสาวบุญครอง กุลดี รอง ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมแสดงความยินดี
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024