เมื่อ 13 กันยายน 2562 ดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 เป็นประธานการประชุมเพื่อขับเคลื่อนการบริหารจัดการโรงเรียนขนาดเล็กให้มีประสิทธิภาพ ลดความเหลื่อมล้ำและยกระดับคุณภาพการศึกษา ให้สอดคล้องตามยุทธศาสตร์และนโยบายของรัฐบาล โดยมี รอง ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 ศึกษานิเทศก์ และ ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน เข้าร่วมประชุม ที่ห้องตะเภาแก้ว สพป.พิจิตร เขต 1
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024