เมื่อ 14 กันยายน 2562 ดร.ผกาภรณ์ พลายสังข์ ผอ.สพป.พิจิตร เขต 1 เป็นประธานเปิดการอบรมการพัฒนาการจัดกิจกรรมการเรียนรู้สิ่งแวดล้อมศึกษา เพื่อการพัฒนาที่ยั่งยืน ด้านการผลิตและบริโภคที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม ตามแนวทางของศาสตร์พระราชา เพื่อให้ผู้สอนจัดกิจกรรมการเรียนรู้ด้านสิ่งแวดล้อมได้อย่างน่าสนใจ โดยมีผูบริหารสถานศึกษา ครู กว่า 160 คน เข้ารับการอบรมที่โรงแรมมีพรสวรรค์ อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร
- สพป.พิจิตร เขต 1 เข้าร่วมประชุมชี้แจงการสำรวจและประเมินผล การใช้อุปกรณ์ DLTV และชุดกิจกรรมการเรียนรู้ (ใบงาน) - 15 กรกฎาคม 2024
- สพป. พิจิตร เขต 1 ร่วมจับฉลากแบ่งสายการแข่งขัน โอฆะบุรีเกมส์ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 49 - 12 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิจิตร เขต 1 ร่วมพิธีเสกน้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกรฏาคม 2567 - 10 กรกฎาคม 2024