เมื่อวันที่ 20 กันยายน 2562 ดร.เจริญ ราชโสภา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ประธานเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 เพื่อส่งเสริมให้นักเรียน ได้แสดงออกด้านความรู้ ความสามารถ เป็นเวทีเพื่อให้นักเรียนได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ นำเสนอผลงานดีเด่นทั้งด้านศิลปหัตถกรรมและด้านวิชาการ นำไปสู่การคัดเลือกตัวแทนนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันในระดับชาติ ณ จังหวัดศรีษะเกษ โดยมีผู้บริหาร ข้าราชการครู บุคลากรทางการศึกษา นักเรียน นักศึกษา ร่วมพิธีเปิดงานซึ่งสหกรณ์ออมทรัพย์ครูสกลนคร จำกัด ให้การสนับสนุนการจัดงานครั้งนี้ จำนวนเงิน 30,000 บาทและนายศุภอรรถ ฐานะ ครูชำนาญการพิเศษโรงเรียนชุมชนบงเหนือบริจาค จำนวนเงิน 5,000 บาท…..ชุลีพร/ข่าว
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024