เมื่อวันเสาร์ที่ 21 กันยายน 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 เป็นประธานเปิดการประชุมเสวนาโครงการเสริมสร้างคุณธรรมและธรรมาภิบาลกิจกรรม”การป้องกันและการต่อต้านทุจริต” ณ ห้องประชุมไชยชนะวดี สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 กิจกรรมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความตระหนักในการป้องกันและปราบปรามการทุจริต มีจิตสำนึกสาธารณะฯ โดยการระดมความคิดของผู้เข้าร่วมโครงการประกอบด้วยบุคลากรของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 จำนวน 63 คน และส่งตัวแทนของกลุ่มขึ้นเสวนาแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการพัฒนาเขตพื้นที่การศึกษาฯ ให้พัฒนายิ่งๆ ขึ้นไป ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024