นายอุดม สายโท รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาพิษณุโลก เขต 2 ประธานพิธีเปิดและบรรยายพิเศษ การอบรมเชิงปฏิบัติการการจัดการเรียนรู้เชิงรุก Active Learning สู่การจัดการเรียนการสอนภาษาไทย ตามนโยบาย สพฐ. “เดินหน้าพัฒนาการอ่านออกเขียนได้” ปีการศึกษา 2562 เพื่อให้ครูมีทักษะในการจัดกิจกรรมพัฒนาการอ่านและการเขียนที่เน้นผู้เรียนเป็นสำคัญ โดยนำตัวชี้วัดลงสู่แผนการสอน โดยมีครูผู้สอนภาษาไทยเข้ารับการอบรม จำนวน 95 คน ในวันที่ 23 กันยายน 2562 ณ ห้องประชุมดินทอง 1 สพป.พิษณุโลก เขต 2
- ผอ.สพป.พิษณุโลก เขต 2 ร่วมกิจกรรมดำนา โยนกล้า เพื่อการศึกษา - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก เขต2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน - 25 กรกฎาคม 2024
- สพป.พิษณุโลก2 จัดอบรมเชิงปฏิบัติการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใสในการดำเนินงานของสถานศึกษาออนไลน์ (ITA Online) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 - 10 กรกฎาคม 2024