เมื่อวันที่ 25 กันยายน 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 เป็นประธานเปิดการประชุมปฏิบัติการพัฒนาระบบการรายงานข้อมูลด้านการเงินของสถานศึกษาของโรงเรียนในสังกัด ณ ห้องประชุมโรงแรมบรรจงบุรี อำเภอเมือง จังหวัดสุราษฎร์ธานี รายงานโครงการโดยนางศิริพร พลวิชัย ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน การประชุมดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพื่อชี้แจงและทำความเข้าใจให้กับผู้รับผิดชอบด้านการเงิน
และตอบข้อซักถามด้านการเงิน ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบโรงเรียนละ 2 คน รวมทั้งสิ้น 380 คน วิทยากรให้ความรู้นางโชคดี ทองทิพย์ ผู้อำนวยการหน่วยตรวจสอบภายใน สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 และคณะ ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024