เมื่อวันที่ 30 กันยายน 2562 ดร.เจริญ ราชโสภา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสกลนคร เขต 2 มอบเงิน ชุดนักเรียน รองเท้านักเรียนและน้ำดื่มเพื่อช่วยเหลือเด็กชาย ญาณวุฒิ แสงเขียว นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนบ้านหนองหลักช้าง เนื่องจากไฟไหม้บ้านทำให้บ้านเสียหายทั้งหลังเพื่อเป็นการสร้างขวัญและกำลังใจเบื้องต้น โดยมีนางสาวนรินทิพย์ สุริยันต์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้าหนองหลักช้าง พร้อมผู้ปกครองและกรรมการสถานศึกษาให้การต้อนรับ……ชุลีพร/ข่าว
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024