เมื่อวันที่ 22 ตุลาคม 2562 นายประทีป ทองด้วง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 เป็นประธานในการประชุมข้าราชการครูและบุคลากรท่างการศึกษาในสำนักงานฯ มอบนโยบายและข้อราชการเพื่อรับทราบร่วมกัน และข่้อราชการจากรองผู้อำนวยการฯและผู้อำนวยการกลุ่มทุกกลุ่ม ณ ห้องประชุมไชยชนะวดี สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ในการนี้ ได้แนะนำบุคลากรที่ย้ายมาปฏิบัติหน้าที่ ณ สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 จำนวน 6 ราย ดังนี้ 1.นางสาวธัญญลักษณ์ มณีฉาย นักวิชาการคอมพิวเตอร์ กลุ่มอำนวยการ 2. นายณัฐพล จุลเพ็ชร นักวิชการคอมพิวเตอร์ กลุ่มบริหารงานบุคคล 3. นางสาวนิตยา อุทัยพันธ์ุ นักวิชาการเงินและบัญชี กลุ่มบริหารงานการเงินและสินทรัพย์ 4.นายพนม นอมา นักวิเคราะห์นโยบายและแผน กลุ่มนโยบายและแผน 5.นางสาวขวัญหญิง ม้านสะอาด นักวิเคราะห์นโยบายและแผน กลุ่มนโยบายและแผน 6. นางสาวพชรกมล สมทบ เจ้าพนักงานธุรการ กลุ่มบริหารงานบุคคล ภาพ/ข่าว ประยูร พงษ์ประยูร ปชส.สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2
- สพป. สุราษฎร์ธานี เขต 2 จัดพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและเป็นพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 - 26 กรกฎาคม 2024
- สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยพัฒนาภาคใต้ สำหรับตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษาและรองผู้อำนวยสถานศึกษา ระยะที่ 2 - 26 กรกฎาคม 2024
- การประชุม อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสุราษฎร์ธานี เขต 2 ครั้งที่ 8/2567 - 25 กรกฎาคม 2024