เวลา 07.00 น. วันที่ 23 ตุลาคม 2562 นายวรรณสิทธิ์ คำเพราะ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 มอบหมายนายจีระศักดิ์ ภาระเวช รองผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 พร้อมด้วยผอ.กลุ่ม สพป.ยโสธร เขต 2 และเจ้าหน้าที่ สพป.ยโสธร เขต 2 ร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลและทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 57 รูป ณ บริเวณหน้าสำนักงานเทศบาลกุดชุมพัฒนา
ต่อมาในเวลา 08.00 น. ร่วมพิธีวางพวงมาลาและถวายบังคม เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 ณ บริเวณหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว อำเภอกุดชุม จังหวัดยโสธร
กลุ่มงานประชาสัมพันธ์ : ข่าว/ภาพ
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023