ในวันที่ 7พฤศจิกายน 2562 เวลา 08.30 น. นายวรรณสิทธิ์ คำเพราะ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้าร่วมประชุมสัมมนาผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ทั่วประเทศ ครั้งที่ 2/2562 ณ โรงเรียนตราษตระการคุณ อำเภอเมืองตราด จังหวัดตราด เพื่อรับนโยบายในการขับเคลื่อนแนวทางการเนินงานตามแผนปฏิบัติการ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2563จากสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน
- สพป.ยโสธร เขต 2 เปิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การนำเสนอผลงาน การประกวดแข่งขันกิจกรรมการเรียนรู้ภายใต้โครงการเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมและธรรมาภิบาลในสถานศึกษา (โครงการโรงเรียนสุจริต) - 15 กรกฎาคม 2024
- นายพิทยา นามบุญลือ ผอ.สพป.ยโสธร เขต 2 เข้ารับการประเมินสัมฤทธิผลการปฏิบัติงานในหน้าที่เพื่อพัฒนาการศึกษา ตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา สังกัดสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในระยะเวลา 1 ปี ครั้งที่ 2 - 24 พฤศจิกายน 2023
- อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษายโสธร เขต 2 ประชุม ครั้งที่ 11/2566 - 21 พฤศจิกายน 2023