พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาสัมพันธ์ ศูนย์เครือข่ายที่ 18 ณ สนามกีฬาโรงเรียนบ้านง่อนหนองพะเนาว์มิตรภาพที่ 126 (ฝั่งมัธยมฯ) โดย ดร.เจริญ ราชโสภา ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 ประธานเปิดการแข่งขันกีฬา โดยมีวัตถุประสงค์ให้นักเรียนมีสุขภาพที่แข็งแรง มีความสามัคคีเป็นหมู่คณะ มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้แพ้รู้ชนะรู้อภัย และคัดเลือกตัวแทนนักเรียนเข้าแข่งขันระดับเขตพื้นที่การศึกษา และที่สำคัญคือทำให้นักเรียนห่างไกลยาเสพติด เมื่อ 15 พฤศจิกายน 2562 ….ชุลีพร/ข่าว
- ผอ.สพป.สกลนคร เขต 2 พบเพื่อนครูศูนย์เครือข่ายฯ ที่ 19 - 4 กรกฎาคม 2024
- ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา 2567 ศูนย์เครือข่ายการศึกษาขั้นพื้นฐานที่ 13 - 20 มิถุนายน 2024
- รับการรายงานตัว ให้โอวาท แนวทางปฏิบัติ และแสดงความยินดีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาที่ได้รับบรรจุและแต่งตั้งตำแหน่งครูผู้ช่วย โรงเรียนในสังกัด สพป.สกลนคร เขต 2 จำนวน 12 คน - 11 มิถุนายน 2024